รวมพล คนรัก Nintendo 64 #2 Retrun 2 Galaxy ^_^
ThaiRetroGame Webboard
ตุลาคม 22, 2018, 11:35:26 PM *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวปบอร์ดโพสต์ได้ตามปกติแล้วครับ

รบกวนทุกท่านเข้าไปโหวตใน Link นี้ด้วยครับ

หน้าแรก   เวบบอร์ด   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
เกมเก่าเกมแก่แม่เจ้าโว้ย โม้แหลกฟรีสไตล์ Showroom ตลาดนัด Repair Zone
หน้า: [1] 2 3 ... 76
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล คนรัก Nintendo 64 #2 Retrun 2 Galaxy ^_^  (อ่าน 295835 ครั้ง)
sarina256 
ผู้ว่าไทยเรโทร
*

สมาชิกอันดับที่: 640

เจ๊โหดด.ถล่มจักรวาล.No.1

« เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 07:08:17 PM »

N64  รีเทริน  เอาละค่ะเนื่องจากตัวดิชั้นก้เป็นสาวกอันเหนียวแน่นของ กท N64 แบบไม่เปิดเผย แบบคิดถึงอ่ะค่ะ งั้นๆๆเราๆๆท่านๆๆมาสุมห้วกัน พูด คุย โชว์ โม้เรื่อง  Nintendo64 กันเถอะค่ะ  005 005

ขอพลัง จงสถิตอยู่กับท่าน  เฮ้ออออๆๆๆๆๆ เหอๆๆๆๆ   N64 จงเจริญ  555 555   ติ๊กเอง จะหา เวลาว่างๆๆ ถ่ายรูปกรุ N64 มารีวิวนะเจ้าคะ

จะมีสาวสวย มาแจม ให้เพื่อนที่คิดถึงมานาน แล้วค่ะ สาวสวย + สาวโหด No.1 in Galaxy

ก้ขอ อนุณาติพี่ มล พี่เอ้กก้า พี่ หลิว พี่แมน หากว่าเค้าอยากจะรวบรวมข้อมูลของ N64ที่เพื่อนๆๆถามกันเข้ามาช่วงนี้มาใส่ใน กท นี้เพื่อเป็นแหล่งรวม N64 ของเว้ปเราน่ะค่ะ  ถาม ตอบ  รีวิวเกม โชว์เกม และอุปกรณ์ มีเพื่อนๆๆมาร่วมแจมกันค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 30, 2010, 01:44:40 AM โดย sarina256 » บันทึกการเข้า

รับซ่อม และจำหน่ายเครื่องเล่นเกม ps3 ps4 psp vita 3ds wii wii-u xb360 xb-one   https://www.facebook.com/sarina.takahashi.9
Ace 
*

สมาชิกอันดับที่: 30

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 07:09:42 PM »

มาเจิมให้ครับ  แต่ที่บ้านไม่มี N64   014

ความสุข = สิ่งที่มีอยู่ / ความต้องการ

คิดแบบที่หนึ่ง ทำให้สิ่งที่มี มีมากที่สุดเท่าที่จะทำได้ ความสุขก็มีมากขึ้นเท่านั้น

คิดแบบที่สอง ทำให้ความต้องการเข้าใกล้ศูนย์ ความสุขก็มีมากขึ้นเท่านั้น
ซาซึเกะ รุ่น สี่ เจ็ด 
*

สมาชิกอันดับที่: 369

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 07:13:38 PM »

กระทู้ผ่านไป 8-9 โพส หรือขึ้นหน้าที่2 หลังจากนั้นก็จะกางใบเตรียมออกสู่มหาสมุทร แน่เยย  555
แต่ใครจะเป็นกัปตันพาลูกเรือไปด้วยน่ะเนี่ย  007 013

ก็ใครมีของเด็ด งานกล่อง N64 เอามาโชว์บ้างน่ะครับ
หรืออุปกรณ์เสริมแปลก บทสรุปเกมส์ รีวิวเกมส์ ต่างๆ

คุณติ๊กก็ทำรีวิวเกมส์เลยครับ 005
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2009, 07:15:55 PM โดย ซาซึเกะ รุ่น สี่ เจ็ด » บันทึกการเข้า
เอริกะ 1980 
*

สมาชิกอันดับที่: 73

L-O-V-E lovely เอริกะจัง^^

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 07:21:40 PM »

ขออนุญาตแจมนะครับ^^
จะขอแนะนำญาติๆของมาริโอนะครับ ^^

dk64....สนุกมากครับ...รายละเอียดเยอะครับ....ตามหาเพื่อนให้ครบก่อนครับ(ของผม...กว่าจะ
ครบ..18ชั่วโมงกว่าๆครับ)...และมินิเกมส์เยอะมากครับ...ปัจจุบันผมเล่นเคลียร์หมดแล้วครับ...
นานเหมือนกัน......รวมๆแล้ว...เยี่ยมครับ...มีเพลงประกอบเกมส์ของภาคแรก sfcด้วยครับในฉากแรกๆ....
เมื่อตามหา...และถ่ายรูปภูติจิ๋วได้หลายตัวแล้ว...จะมีโหมดพิเศษด้วยครับ...
เช่น..มินิเกมส์...มีเพลงอิปฮอป ..พร้อมคาราโอเกะครับ.เพลงมังกี้แรฟ

yoshi story...นี่ผมชอบมากๆครับ....ฉากในเกมส์จะทำเป็น...พวกกระดาษตัดปะ...ตุ๊กตายัดนุ่น..
จบไม่ยากครับ...แต่ถ้าจะให้ครบให้หมด..คงต้องเล่นหลายรอบครับ...เกมส์นี้สามารถเปลี่ยนภาษาได้ครับ......
ผมมีusaแต่เวลาเล่น..เล่นภาษาญี่ปุ่นครับ...เปลี่ยนนี่เปลี่ยนทั้งหมดเลยนะครับ...แต่ยังไม่เคยลองเปลี่ยนจากตลับญี่ปุ่นเลยครับ......

diddy kong racing..นี่จะแตกต่างจากมาริโอคาร์ท...ตรงที่ จะมีแข่งเรือ...แข่งเครื่องบิน ด้วยครับ....รวมๆแล้ว...ไม่น่าเบื่อครับ...เล่นแก้เหงาหรือฆ่าเวลาได้ดีเลยครับ...จบสนามก็เซพเลยครับ

เกมส์ yoshi story....^^

เป็นเกมส์ที่....ผมว่าภาพสวยมากๆครับ.....
ในเกมส์......จะถูกทำฉากให้เป็น....กระดาษตัดปะ....ตุ๊กตายัดนุ่น.....ลูกโป่ง.....ส
วยมากๆและน่ารักมากๆครับ^^

ในเกมส์นี้.....เราจะผ่านด่านได้โดย....การเก็บผลไม้ให้ครบครับ

เวลาเล่น...จะเลือกได้เวิลด์ละ1ฉากครับ.....จะจบเกมส์ได้ไม่ยาก....แต่ถ้าจะเล่นให้ค
รบทุกฉาก...ต้องเล่นจบหลายรอบครับ....
ในเมนูเริ่มเกมส์....จะมีให้เลือกครับ...ว่าจะตลุยไปเรื่อยไหรือจะเลือกเล่นเป็นด่าน
ๆเพื่อทำเวลา-คะแนนครับ...
พลังชีวิตของเราคือ...ดอกทานตะวันครับ.....เพิ่มโดยกินผลไม้ครับ....แต่อย่าเผลอกินพ
ริกนะครับ555

เราจะสามารถเลือกเล่นโยชิได้หลายสีเลยครับ.....แต่ผมเอง...เล่นสีเขียวครับ....^^

วิธิปราบบอส....มีหลายวิธีครับ.....แฟนตาซีมากๆ555
อย่างตัวนี้....บอสเป็นขนมสายไหม....วิธีปราบคือ....ต้องคอยเลียให้มันเล็กลงๆครับ..
...

เล่นสนุกดีครับ...ลองเลยครับ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2009, 07:23:55 PM โดย เอริกะ 1980 » บันทึกการเข้า

องค์หญิง miyoshi
L-O-V-E lovely เอริกะจัง
三好絵梨香
新垣里沙!
NDSrom 
*

สมาชิกอันดับที่: 178

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 07:22:59 PM »

กระทู้ N64 อดไม่ได้ที่จะคิดถึง เจ้าแม่กึ่งเจ้าพ่อ N64 ในตำนาน
สงสัยต้องจุดธูป อันเชิญ มาแชร์ความรู้ N64 อีกรอบแล้ว

003

ติดตามสินค้าใหม่ ๆ ก่อนใครได้ที่ กลุ่ม facebook
ตลาดเกมส์ TaradGame NDSrom
https://www.facebook.com/groups/710103585718328/

I_Zad_Dot_EXE 
*

สมาชิกอันดับที่: 49

▲▲▼▼◄►◄►AB SELECT START

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 07:24:20 PM »

N64 รุ่นนี้ สัญญาณ ภาพ และ เสียง แจ่มจริงๆครับ

ชาร์ทแบตออนได้ทั้งชาติ หุหุ  555 555 555

sarina256 
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 07:26:45 PM »

โอว คุณอั้ม มาแว้ว มาช่วยๆๆกัน ค่ะเพื่อน กท N64 ที่รัก  014 014

เอาบ้างค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2009, 07:33:27 PM โดย sarina256 » บันทึกการเข้า

รับซ่อม และจำหน่ายเครื่องเล่นเกม ps3 ps4 psp vita 3ds wii wii-u xb360 xb-one   https://www.facebook.com/sarina.takahashi.9
เอริกะ 1980 
*

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 07:32:48 PM »

วันนี้..ผมขอแนะนำเกมส์ออกแนวน่ารักต่อนะครับ.....

พิกาจู.....ต้องใช้ไมค์เสียบครับถึงจะเล่นได้ รวมๆก็เพลินดีครับ
ผมได้มานานแล้วล่ะ...เกมส์นี้...ผมมีตลับทั้งญี่ปุ่นและอเมริกาครับ...
แต่อุปกรณ์มีแต่ญี่ปุ่นครับ...มันเสียบข้ามโซนไม่ได้...
ทุกวันนี้เลยยังไม่ได้เล่นตลับอเมริกา5555
เวลาคุย...จะไม่ได้ยินเสียงเราเองนะครับ...แต่ถ้าไม่พูดมันผ่านไม่ได้น๊า^^

โจโรคิว.....ไม่ต้องบอกก็คงทราบว่าสนุกครับ....แต่ต้องใช้ตลับเซพครับ
รถที่ผมใช้บ่อยๆคือ...รถขายราเมงครับ^^
ภาพในเกมส์นี่...เหมือนเพล์หนึ่งล่ะครับ...เพล์1ปวดหัวยังไง64ก็ปวดหัวอย่างนั้นครับ^^

ทามาก็อต...อันนี้สนุกมากๆครับ ทอยลูกเต๋าแข่งกันเลี้ยงทามาก็อต...คล้ายมาริโอปาร์ตี้ แต่จะง่ายกว่าครับ....
เป็นเกมส์ที่ผมกับน้องสาวเล่นด้วยกันสนุกมากๆครับ...เมื่อไม่กี่วันก่อนจะโพสนี้...ผมได้ไปร้านเกมส์เก่ามาครับ
แล้วมีคนสนใจเกมส์นี้...เป็นผู้หญิง...แล้วเจ้าของร้านเค้าเห็นผมน่าจะเล่นเป็นแน่เลยให้บอกวิธีเล่น
ผมเลยเล่นให้ดูว่า...เราจะทอยลูกเต๋าเดินไปเรื่อยๆจนกว่าทามากอตเราจะโตครับ...
มีเกมส์และอุปสรรคเยอะแต่สนุกครับ
ไหนจะขี้555ไหนจะหิว...และเมื่อเดินครบทุกตัวก็ต้องมาแข่งมินิเกมส์กันครับ^^
สนุกมากๆครับ^^
สุดท้ายเค้าซื้อด้วยน๊า^^

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2009, 07:39:36 PM โดย เอริกะ 1980 » บันทึกการเข้า

三好絵梨香
新垣里沙!
umbababa 
*

สมาชิกอันดับที่: 655

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 07:34:21 PM »

เครื่องนี้น่าเสียดายหลายๆอย่าง
1 สตีท3ที่ว่าเครื่องนี้ออกไหวเครือ่งเดียว สุดท้ายก็ไม่ได้ออก ถ้าออกคงบารมีเครื่องสูงขึ้นเยอะ
2 64DD ออกช้าเกินไป ถ้าออกมาเร็วกว่านี้ โชว์มูวี่ระดับVCDหรือS-vcd ซะหน่อยคงไร้ข้อติไปละ
3 โพลิก้อน ไม่ได้หวือหวากว่าps1อะไรมากมาย แค่เฟรมเรทสูงกว่าเท่านั้นเอง

ข้อที่น่าภูมิใจ
1โลก3Dที่เข้าไปวิ่งเล่นอย่างสนุกสนานได้ มีจริงๆครั้งแรกบนเกมนี้ เกมอื่นเดินแล้วหงุดหงิดเหอๆ
2ใครจะคิดว่า แค่ไส่เสียง ยะฮุ้ อุ อ้า มัมมะมี่ย่ะ เข้าไป เกมจะสนุกขึ้น2เท่า ถ้าทูมไรเดอร์ วิ่งไปร้องไปบ้าง คงฮา
3เซลด้าไร้เทียมทานแห่งวงการเกม

ซาซึเกะ รุ่น สี่ เจ็ด 
*

สมาชิกอันดับที่: 369

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 07:38:18 PM »

กระทู้นี้คงจะช่วยทำให้นักเก็บเกมส์เก่าสนใจที่จะเก็บ N64 กันแล้วหล่ะสิ
ใครไม่เคยลองก็ลองหาซื้อมาเล่นดูน่ะครับ อย่างน้อยแค่เอามาเล่น

mario64 mariokart starfox64 แค่นี้ก็คุ้มแล้วครับ เพราะครื่องราคาไม่แรงมาก  005
sarina256 
*

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 07:41:17 PM »

ส่วนตัวนะคะ  เล่นเกม n64 ใช้โปร เป็นหลักค่ะใด้สัมผัสมาทุกเกม ใช้แรมแดง สาย  S-AV   ภาพที่ใด้เนียนมากๆๆโหลดไว เฟรมเรทใหลลื่น 

รักมากมาย N64  จอย ออกแบบมาดีมากๆๆเล่นเกม 3D  FPS  ADV  ดีมากๆๆๆ  014

sarina256 
*

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 07:49:14 PM »

เครื่อง นินเทนโด64ค่ะ
แนะนำ  เครื่องที่แพร่หลายหาตลับง่ายและใช่ร่วมกันใด้ คือ JP + USA เกมแรก ที่ควรมีและเจิมเครื่อง
มาริโอ หกสิบสี่ เกมดีตลอดกาล เกมดีที่สุดใน จรักวาล  เกมดีสามมิติ เล่นใด้ทั้งปีมีเบื่อบ้าง แต่เล่นอีก ก็หนุกอีก

จอย

เป็นจอยตัวแรกที่ทำ อนาล้อก และระบบสั่นออกมา มีด้ามจับสามง่าม การควบคุมอนาล็อกทำใด้ดี ลองเล่นมาริโอ64แล้วจะทราบดีค่ะ  ตัวจอยออกแบบมาให้คอนโทรลเกม 3d ADV   FPS  Fighting  Shooting   ใด้ดีมากๆๆๆ  (ส่วนตัวติ๊กเล่น n64 เน้นแอ้กชั่น และ FPS ค่ะ  005 )เราวสามารถจับจอยใด้ สามแบบค่ะแล้วแต่เกม

1จับแบบแฟมิคอม
2จับแบบ 3D  ( ที่ก้านที่สองอนาล็อกตรงกลางและ ก้านที่สามค่ะ
3จับแบบสามดี  แบบก้านที่หนึ่ง บวก ก้านที่สองอนาล็อกตรงกลาง ค่ะ

แล้วแต่เกมค่ะ  

ตลับเกม  
เกมจะมีความจุตั้งแต่ 32mbit  >>>>  512mbit  ค่ะ อาจมีโหลดบ้างเป็นบางเกม   และเกมส่วนใหญ่ถ้าเป๋นเกมเดียวกันที่ลง Ps1 ด้วยก็ดีกว่ามากๆๆค่ะ  เครื่อง JP+USA ใช้ตลับร่วมกันใด้ แค่หักเขี้ยว   หรือ เครื่อง EU เล่นข้ามโซนกัน หาตลับข้ามโซนมาค่ะ

อุปกรณ์เสริมที่ควรมี  
สาย เอส วีดีโอ  แรมแดง Expention-pak  เม็มโมรี่แพ็ก  จอยตัวที่สองหรือที่สามที่สี่   โปรด้อกเตอร์ V-64  ตลับข้ามโซน    แพ๊กสั่นด้วยค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2009, 08:27:52 PM โดย sarina256 » บันทึกการเข้า

เอริกะ 1980 
*

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 08:25:06 PM »

สวัสดีอีกครั้งครับ.....

ขออีกเกมส์นะครับวันนี้^^
เกมส์นี้....ไบโอฮาซาร์ด2ญี่ปุ่น....

ผมเอง...เคยเล่นเกมส์นี้ครั้งแรกเมื่อตอนเกมส์นี้ออกมาไม่นาน...
โดยเต้300ในเวบนี้ได้เอาแผ่นมาให้ลองเล่นที่บ้านพร้อมเล่นให้ดู...
โอ....สิบปี....นานมากๆ...
และผมก็เล่นในเพล์1จนจบครับในตอนนั้น....
และต่อมาผมได้เริ่มกลับมาเล่น64แต่ตอนนั้นยังมีไม่กี่เกมส์ครับ..
และวันนึงได้ดูเวบบอร์ดของเลิฟเกมส์ชอบห้องโชว์เคส...ได้เห็นมีการพูดคุยถึงเกมส์นี้แต่ยังไม่มีใครเอามาโชว์...แต่ในใจน่ะอยากได้แล้วล่ะ
จึงเริ่มสืบหาเกมส์นี้ครับ
ผมได้ไปถามหาที่ร้านเกมส์ต่างๆก่อนจนกระทั่งมาถามเฮียฮั๊วเลิฟเกมส์จึงได้รู้ว่าโอ...ราคามันไม่ใช่ถูกๆเลยสำหรับเรา...

ตอนนั้น....ที่เดียวที่ผมสามารถไปจับของจริงได้คือที่ร้านโอคอร์เนอร์ครับ...
ไปจับอยู่หลายทีเลย....^^"

และมีวันนึง...เต้300ได้แนะนำว่าอยากหาพวกก็ลงโชว์เคสสิ...ตอนนั้นผมยังเล่นเนทไม่เป็นเลย....

ครั้งแรก...เต้ได้มาถ่ายรูปให้ครับ...โอ..แต่ละกระทู้ช่างยาวนาน5555พิมพ์โพสนึงเป็นชั่วโมง.....

จนกระทั่งได้มารู้จักคุณเรดอาริเมอร์ในกระทู้นึงที่ไทยนิน....และได้พูดคุยกันเรื่องแส้64
และพอรู้ว่าผมอยากเล่นไบโอ2จาก64มาก....คุณแมนและคุณไตรจึงได้แนะนำให้ไปซื้อกับคุณต้น288

ตอนนั้นผมไม่เคยซื้อของทางเนทเลย....แต่ก็สนใจครับ...

พอดีว่ายังไม่ทันหาทางติดต่อคุณต้น288ก็ได้ลงขายพอดี....เห็นราคาแล้วตกใจ...โอ...ถูกกว่าที่เราเคยถามมาตั้งครึ่ง...
สภาพเป็นไงไม่สนละ..เอาๆๆๆๆๆ

วันนั้นคือช่วงสงกรานต์เมื่อหลายปีก่อน....คุณต้น288ได้บอกว่าสะดวกส่งหลังสงกรานต์ครับ
ผมเองอยากเล่นมากๆๆ....จึงได้บอกว่าคืนพรุ่งนี้ไปเอาเลยได้ไหมครับ...คุณต้นก็โอเคแต่ไม่เกิน3ทุ่ม...

ผมเอง...พอเลิกงานก็นั่งรถเมล์ไปเลย.....แต่รถติดมากๆกว่าจะถึงเซนทรัลบางนาก็2ทุ่ม....และนั่งแท๊กซี่ต่อไปอีก..
จนสุดท้ายได้เจอพี่ต้น เกนม่า288สุดหล่อ...และตอนนั้นพี่ต้นไม่มีเงินทอนจึงชวนผมไปเซเวนส์...
ระหว่างทางด้วยความตื่นเต้นผมทำเกมส์ร่วงด้วย55555

รวมๆค่ารถไปกลับและค่าเกมส์แล้ว...พอๆกับซื้อที่ร้านใหญ่เลย5555
ขอบคุณคุณแมนคุณไตรมากๆ....

และวันนั้นพี่ต้นได้บอกว่า...มีคุณคนแรกที่เป็นผู้กล้ามาหาถึงที่แสดงว่าชอบเกมส์นี้จริงๆ...
จึงได้ให้ของแถมผมกลับมาด้วยครับ..เป็นของที่มีค่ามากๆ...ราคาในตอนนั้นพอๆกับไบโอ2ที่ผมซื้อเลย...
ทุกวันนี้ก็ยังรักษาอย่างดีครับพี่^^

ได้มาปั๊บเล่นปุ๊บเลย^^เล่นไปดื่มไปจนตีสามเลย55

และอีกนิดครับ^^...เกมส์นี้ตอนที่คุยว่าจะเอา...
พี่ต้นบอกว่ามีตำหนิล่ะ....ผมเอง...เอาไปเล่นและอีกอย่างราคานี้ถูกแล้วล่ะจึงไม่ได้สนใจ...
แต่พอเห็นสภาพแล้ว...โอใหม่ที่สุดที่เคยเห็นมา...และมีตำหนิที่ว่าก็รอยขาวนิดเดียวโออออออออ

ขอบคุณพี่ต้นมากๆครับ....
แล้วจะมาต่อกับเกมส์นี้นะครับ^^

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2009, 08:27:56 PM โดย เอริกะ 1980 » บันทึกการเข้า

三好絵梨香
新垣里沙!
T 
กำนันไทยเรโทร
*

สมาชิกอันดับที่: 927

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 08:29:30 PM »

014 รักนะ  Nintendo 64 แต่มิมี  004
แล้ว จขกท. มิเห็นมีภาพ  Nintendo 64 ของตัวเองมาโชว์เลยอ้า  007 007 013
eureka 
ผู้บัญชาการทหารสูงสุด
*

สมาชิกอันดับที่: 9

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 08:32:39 PM »

N64 มีเกมยานยิงมันส์ๆมั๊ยครับ

'เกียรติคุณ' หรือเทียบ 'ธรรมคุณ'
อะไรที่ละได้วางได้ ให้พยายามละไว้วางไว้ อย่าไปยึดไปจับให้มากนัก
หน้า: [1] 2 3 ... 76
  พิมพ์