โดราเอม่อน ตอนจบ Part.1-2.....โออ....รักโดราเอมอนครับ
เกมเก่าเกมแก่แม่เจ้าโว้ย โม้แหลกฟรีสไตล์ Showroom ตลาดนัด Repair Zone

โดราเอม่อน ตอนจบ Part.1-2.....โออ....รักโดราเอมอนครับ

<< < (5/14) > >>

ช่างออฟสุดหล่อ:
เจ๊อั๊ม มั่วนะครับ นี่ต่างหากตอนจบ

ตอน โนบิตะผู้น่าสงสาร (อายุ ต่ำกว่า 15 ห้ามดู  :555)

นี่หล่ะครับตอนจบ   :555

Yuei:
ฉากจบโดราเอมอนโดจินชิในตำนาน :555 นักวาด Tajima Yasue วาดคล้ายกับต้นฉบับที่สุดและจบได้จับใจคนอ่านมากที่สุด
กับโดร่าโหดคนไทยวาด(คนเขียนเค้างอนไม่ยอมวาดต่อเพราะได้Fw-Mailนี่แหละ :sad:)

>>ฉากจบที่เล่าต่อกันมา<<
เล่ากันว่าฉากจบโดราเอม่อนมี 2 แบบ(ไม่รู้จริงเท็จแค่ไหนครับ)
ก่อนที่ผู้แต่งโดราเอม่อนจะเสียชีวิตคือ อ.ฟูจิโอะ ฟูจิโกะ ท่านได้ป่วยหนักมาก่อนและตอนที่ท่านกำลังป่วยนั้นเอง ท่านก็ได้เขียนโดราเอม่อนฉบับจบฉบับจริง หรือจะเรียกว่าฉบับเศร้าก็ได้ครับ อาจจะเนื่องมาจากอารมณ์คนเราตอนป่วยหนัก จึงทำให้เอาสภาพตัวเองไปสื่อลงบนโนบีตะ ทำให้ฉากจบออกมาน่าเศร้า

ทางคนที่ได้อ่านฉากจบนี้ได้พิจารณาฉากจบนี้แล้ว จึงคิดว่าไม่สมควรจะเอาฉากจบแบบนี้ไปเผยแพร่เพราะจะเป็นการทำลายความฝันของ เด็กๆอย่างแรง จึงทำการแต่งขึ้นใหม่มาเป็นฉากจบแบบใหม่

>>ฉากจบที่เล่ากันว่าเป็นฉบับจริงจากเจ้าของตำนาน<<
ตอนจบของเรื่อง โดราเอม่อน ที่อาจารย์ ฟูจิโกะ ร่างไว้เป็น ตอนจบจริงๆของ โดราเอมอน จริงๆแล้วของ original ที่ อ.ฟุจิโกะ เขียนเป็น story board ไว้ก่อนที่จะจากไป

วันหนึ่ง
ฉากในโรงพยาบาล โนบิตะตื่นขึ้นมา และเจอพ่อกับแม่และเพื่อนๆ ครบทุกคน ยืนอยู่รอบเตียง แล้วโนบิตะก็ถามถึงโดราเอมอน แต่ทุกคนกลับปฎิเสธว่า ไม่รู้จักและบอกกับโนบิตะว่า โนบิตะหลับมานานเป็นปีแล้ว เนื่องจากไม่สบาย และโนบิตะก็นึกย้อนถึง เรื่องราวเกี่ยวกับโดราเอมอน ทั้งการผจญภัยต่างๆ ทุกสิ่งทุกอย่างเป็นเพียงความฝันเท่านั้น
โดราเอมอน เซวาสึ โดเรมี ล้วนเป็น ความฝันของเขาทั้งสิ้น โนบิตะเป็นเด็กที่ไม่แข็งแรง และไม่มีเพื่อนรักที่ จะอยู่ด้วย เขาต้องนอนโรงพยาบาล ตลอดเวลาและเขาก็หลับไป
ฉากต่อมา เริ่มที่ พ่อแม่และเพื่อนๆของโนบิตะ ร้องไห้กันอยู่ในงานศพของ โนบิตะ..เขาจากไปก่อนวัยอันควร..
และเรื่องราวทุกอย่างก็จบลง ที่โนบิตะฝันถึงโดราเอมอนและอนาคตนั้น เป็นเพราะเขารู้ดีว่า เขาจะต้อง ตายในอีกไม่นาน เขาจึงอยากที่จะมีอนาคต อยากที่จะมีเพื่อนรัก อยากจะผจญภัยสนุกสนาน แต่ฝันของเขาก็ไม่มีวันเป็นจริง... ตลอดไป......

>>ส่วนอันนี้ฉากจบลับครับ<<
ต้องหาเงื่อนไขปลดล็อคหลายชั้นมากๆและเล่นในระดับIfarnoเท่านั้น

ตอนจบ โดเรมอนถอดหัวที่ครอบออก กลายเป็นเด็กหัวเกรียนจากอนาคตอันไกลโพ้น

เอริกะ 1980:
ขอบคุณ คุณ Yuei  มากๆครับ.... :happy

big bite:
เคยอ่านอ้ะป่าว โดเรม่อน ทัชชี่ เวอร์ชั่น ฮา โครตตต  :555 :555 :555

ไม่รู้มันทิ้งไปยังนะ  :555 :555

umbababa:
อ่านกี่ทีน้ำตาก็ไหลนะเนี่ยโดจินเนี้ย คนเขียน เซียนมากทีเดียว
อาศัยที่คนยุคโดราเอมอน เลิกอ่านการ์ตูน และจากโดราเอมอนมานานตั้งแต่ช่วยวัยรุ่นจนตอนนี้เป็นวัยกลางคน
แล้วก็ใช้ฉากที่โนบิตะ คุยคนเดียวช่วงสุดท้าย ทำให้เกิดอารมณ์ร่วมกันว่าโดราเอม่อนหยุดนิ่งไปจากความทรงจำเราจริงๆ
แล้วก็ใช้การเติบโตของโนบิตะ ผนวกเข้ากับ คืนวันที่ผ่านมาในช่วงที่เราเลิกอ่านไป จนตัวละครทั้งหลายอยู่วัยผู้ใหญ่หมดแล้ว
ก็ทำฉากพร้อมจะชุดชีวิตโดราเอมอน แล้วตอนตัดฉากที่โดราเอมอนยังเห็นทุกคนเป็นเด็ก ก่อนจะเริ่มครอเพลงไตเติลโดราเอมอนออกมา
ให้ความรู้สึกว่า กลับมาแล้ว โดราเอมอนของพวกเราเท่านั้นกลับมาแล้ว อังอังอัง ทตเทโมะ ดาอิซึคิ โดระเอโมอึน

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว