คิดถึงTRG วันนี้ก็ยังให้ความรู้กับผมเช่นเคย
ThaiRetroGame Webboard
ธันวาคม 13, 2018, 08:12:33 AM *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวปบอร์ดโพสต์ได้ตามปกติแล้วครับ

รบกวนทุกท่านเข้าไปโหวตใน Link นี้ด้วยครับ

หน้าแรก   เวบบอร์ด   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
เกมเก่าเกมแก่แม่เจ้าโว้ย โม้แหลกฟรีสไตล์ Showroom ตลาดนัด Repair Zone
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คิดถึงTRG วันนี้ก็ยังให้ความรู้กับผมเช่นเคย  (อ่าน 61 ครั้ง)
ravebuster 
ผู้ว่าไทยเรโทร
*

สมาชิกอันดับที่: 1141

N64ไม่มีวันตาย!

« เมื่อ: ธันวาคม 04, 2018, 12:04:36 AM »

ผมดีใจจริงๆที่ TRG ยังคงอยู่ตอนนี้ในที่สุดผมก็เข้าสู่สายNeogeo สายจนๆ แล้วยังเหมือนเด็กหลงทางไม่รู้เรื่องรู้ราวอะไร เปิดค้นหาเรื่องเกียวกับ Neogeo บางกระทู้ผ่านมาเกือบ6ปี ยังให้ความรู้กับผมได้เลย ได้ความรู้สึกบรรยากาศเก่าๆ ที่เราวันๆเอาล็อคอินเข้ามาแลกเปลี่ยนความรู้  ที่สำคัญ ตลาดเกมส์เก่า ครึกครื้น กดรีเฟรชๆ  รอของแรร์กัน 5555+ คิดถึงที่นี้จริงๆครับ เหมือนเวลาเราไปโรงเรียนที่ๆมีความทรงจำมากมาย ได้สนุกได้หัวเราะกัน

555 555 555 555

ตอนนี้ผมได้ เครือ่ง Neogeo จาก ได้แบ่งปัน จาก เฮียฮั้ว LGS  เมก้า พลาซ่า  ถามว่ามีเงินไปชื้อเหรอ เปล่าหรอกครับ รูดปื้ดๆ  บัตรไฟไหม้ ฮ่าๆ  ตอนนี้ได้สั่งตลับรวม MVS มาครับ 161 in 1 กับ 138 in 1 เพราะได้ตลับแปลง MVS 2  AES ที่คุณ Gt41 ทำเพื่อพวกเราในราคาเบาๆ ถ้าเทียบกับที่เมืองนอกขายกัน  คิดถึงครับ คิดถึงเพื่อนๆทุกคน แม้จะไม่ได้โพสอะไรกันบ่อยๆ เหมือนเช่นเคย แต่พอผมเข้าไปดูเพื่อนๆ ที่ล็อคอินกันล่าสุดวันไหน ก็แปลกใจที่มีแต่คนล็อคอินที่นี้ ไม่นานทั้งนั้นเลย  ขอบคุณจริงๆ TRG ที่ยังคงอยู่เพื่อพวกเรา  014 014 014 014   คิดถึงทุกๆคนนะครับ  028 028 แล้วพบกันใหม่  

http://www.thairetro.com/forum/index.php?topic=3656.15
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2018, 12:38:04 AM โดย ravebuster » บันทึกการเข้า

หน้า: [1]
  พิมพ์