มีใครที่ซื้อจอย อะนะล๊อก ดูอัลช๊อค เป็นกล่องแยกไม่ได้แถมพร้อมเครื่องตั้งแต่ออกให
ThaiRetroGame Webboard
กันยายน 19, 2018, 08:24:23 PM *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวปบอร์ดโพสต์ได้ตามปกติแล้วครับ

รบกวนทุกท่านเข้าไปโหวตใน Link นี้ด้วยครับ

หน้าแรก   เวบบอร์ด   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
เกมเก่าเกมแก่แม่เจ้าโว้ย โม้แหลกฟรีสไตล์ Showroom ตลาดนัด Repair Zone
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครที่ซื้อจอย อะนะล๊อก ดูอัลช๊อค เป็นกล่องแยกไม่ได้แถมพร้อมเครื่องตั้งแต่ออกให  (อ่าน 601 ครั้ง)
umbababa 
ผู้ว่าไทยเรโทร
*

สมาชิกอันดับที่: 655

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2018, 08:29:19 AM »

สมัยก่อนผมเป็นพวกอ่าน เมก้า พอมีอุปกรณ์อะไรใหม่ ผมก็รีบไปซื้อที่เกมฟรีกตลอด
ตอนแรกผมได้อะนะล๊อกจอยสติกแบบ มอเตอร์ข้างเดียว กริบยาวๆ มาก่อน เอามาเล่น เอชคอมแบท2กับ ร๊อคแมนดัช
ตอนหลังผมได้ซื้อ อะนะล๊อก ดูอัลช๊อค ที่มีมอเตอร์สั่น2ข้าง กริปสั้นลง หนักมากๆ
ประเด็นคือ ไอ้จอยตัวนี้มันสั่นแรงมากๆ ไม่รู้ว่ามอเตอร์หมุนเร็ว หรือเพราะยางรองรอบมอเตอร์มันบาง หรือเพราะเหล็กตุ้มมันหนัก
แต่สั่นแรงขนาด กระเทือนถึงกระดูก ถ้าวางกับพื้นแล้วสั่น จะเป็นเสียงดังกัีกๆๆๆๆๆๆ ออกไปนอกประตูห้องเลย
และการสั่นมอเตอร์ใหญ่ แรงแบบเขย่า มอเตอร์เล็กแรงแบบตีๆๆๆ ในเกมบางเกมอย่างแกรนทิสโม ใช้ลูกเล่นให้รู้สึก รถกระแทกทางซ้ายหรือทางขวาได้เลย

แต่ พอยุคps2 จอยสั่นเบาลงมาก ออกไปทางนุ่มนวล ลูกเล่นต่างๆในการนำเสนอการสั่นสลับไปมา หายไป... ราวกับว่ามอเตอร์2ข้างมันขนาดเท่ากัน
พอถามหลายๆคนเขาก็บอก ก็ปรกติ  ps1ก็สั่นแบบนั้น แต่พอผมเอาจอยps2ไปต่อเล่นเกมps1เทียบกัน มันก็ต่างกันคนละเรื่องเลย

จนวันนึง ผมแงะจอย อะนะล๊อกดูอัลช๊อคผม ไปทำจอยโยกxbox แล้วผมก็ไปหาซื้อ จอยดูอัลช๊อค มือสองอันใหม่มาใช้
เฮ้ย  มันสั่นเบาอ่ะ   เบาเท่าps2เลย งง เลยไปหาซื้อมาอีก2อัน(มันถูก) ทั้งหมดสั่นเบา หมดเลย  งงไปเลย
แสดงว่าที่ทุกคนบอกว่าจอย ps2สั่นแรงเท่าps1น่ะถูกแล้ว แต่ไอ้จอยดูอัลช๊อค ล๊อตที่ผลิตแรกสุดเลยต่างหาก ที่สั่นแรงโคตรๆจนเขาต้องลดความแรงลงในล๊อทหลังๆ

Vihok.Noklek 
พลพรรคไทยเรโทร
*

สมาชิกอันดับที่: 10044

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2018, 11:54:55 AM »

เป็นไปได้ครับ นึกถึงเกมเมทัลเกียร์ช่วงไตเติ้ลที่ฮอร์บินผ่านเลย สั่นแรงๆ
nutkan 
พลพรรคไทยเรโทร
*

สมาชิกอันดับที่: 3938

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 05, 2018, 10:18:33 PM »

ผมต้องซื้อแยกครับ เพราะของที่แถมมากับเครื่องมีแต่จอยปลอม
หน้า: [1]
  พิมพ์