สาวก super famicom บ้างโชว์หน่อย รีวิวใหม่ครับ...
ThaiRetroGame Webboard
สิงหาคม 17, 2018, 02:21:50 AM *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวปบอร์ดโพสต์ได้ตามปกติแล้วครับ

รบกวนทุกท่านเข้าไปโหวตใน Link นี้ด้วยครับ

หน้าแรก   เวบบอร์ด   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
เกมเก่าเกมแก่แม่เจ้าโว้ย โม้แหลกฟรีสไตล์ Showroom ตลาดนัด Repair Zone
หน้า: [1] 2 3 ... 13
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สาวก super famicom บ้างโชว์หน่อย รีวิวใหม่ครับ...  (อ่าน 74346 ครั้ง)
schwrarzenegger 
ผู้ว่าไทยเรโทร
*

สมาชิกอันดับที่: 2119

รักเกมร์เก่าๆครับ

« เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2010, 12:54:08 AM »

1 เป็นเกมร์ที่ชอบและเล่นจบ
ดีครับ ผมชอบเล่นเกมร์นี้มากครับ เล่นจบแล้ว   เพราะว่าภาพสวยสมจริง การยิงมิสทราย มีน้ำมันหมด รับคนไปส่งฐานเราทำเหมือนมาก ภาคต่อๆมาไม่สนุกครับ พวก ps1 และการบังคับการก็ดี ระบบเสียงดี

desert strike

มี password
ฉาก 2-4
2    BZ2M2RD
3    K3LL82R
4    RRKRKHZ
      R4WB9M3  อันนี้ฉากจบครับ

2 โชว์เกมร์สนุกก๊อปปี้

มีเท่านี้ครับ ชุปเปอร์แมน แหล่มมากครับ  ใครมีไรก็เอามาโชว์หน่อยนะครับและเล่นเกมร์อะไรสนุกก็มาแชร์กันหน่อยครัย 028 028
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2010, 11:22:50 AM โดย schwrarzenegger » บันทึกการเข้า

I_Zad_Dot_EXE 
*

สมาชิกอันดับที่: 49

▲▲▼▼◄►◄►AB SELECT START

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2010, 12:59:20 AM »

ผมชอบ  014 014 014

- Top Gear 1 / 2

- International Super Star Soccer / Delux (สนุกกว่า)

Copy Complete Set เจ๋งครับ หายากว่าแท้ซะเอง แบบครบ

WhiteRabbit 
*

สมาชิกอันดับที่: 232

\\WhiteRabbit//

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2010, 01:00:45 AM »

ต้องมีอีกสิครับ ช่ายม้าๆๆๆ  004 014 014
*

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2010, 01:10:27 AM »

ผมชอบ  014 014 014

- Top Gear 1 / 2

- International Super Star Soccer / Delux (สนุกกว่า)

Copy Complete Set เจ๋งครับ หายากว่าแท้ซะเอง แบบครบ

Top Gear3000 อะครับผมก็ชอบ มีของให้แต่งเยอะมาก ครับ เล่นยังไม่จบเลย เล่นได้ถึง 4คนเลยครับ

I_Zad_Dot_EXE 
*

สมาชิกอันดับที่: 49

▲▲▼▼◄►◄►AB SELECT START

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2010, 01:26:11 AM »

4 จอ ถ้าจอใหญ่ก็โอเค

แต่จอ 14 นิ้วล่ะ คนแก่ปวดตา  006 006 006

- ผมเคยเล่นภาค 1 ใช้ แอคชั่น รีเพลย์ ไนโตรไม่ลด เลยเล่นจบ

. 014 014 014

Ron 
*

สมาชิกอันดับที่: 100

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2010, 10:08:46 AM »

โอ้วววว  Biker Mice   กล่องเม่ห์ มากๆครับผม   grin

sv_joe 
*

สมาชิกอันดับที่: 7

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2010, 10:25:55 PM »

จอง Biker Mice from Mar คราบ  004 555

กะปิผมมี Rock 7 แต่ขายไปแระ  Sad
*

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2010, 11:15:19 PM »

จริงๆตอนแรกผมก็ขายตลับกะปิไปแยอะหละ ก็เสียดายเหมือนกัน ตอนหลังไม่ขายคิดไปคิดมาเสียดาย  เราซื้อมาเล่น ขายไปก็ไม่กี่บาทใช้แป๊บเดียวก็หมด

อย่างเกมร์ Biker Mice หายาก เล่น 2คนกับเพื่อนสนุกมาก แต่งรถได้ มีเทคนิดในการเล่นจะสนุก  ไม่รู้ของแท้หน้าตาเป็นไง ตลับ

และเกมร์นี้ที่ชอบมากเลยอีกเกมร์มีท่าไม่ตายแจ๋วเลยสุดยอดจริงๆเกมร์นี้ทั้งเสียงและภาพ ถ้าใครเคยเล่นจะรู้ ได้มาแบบราคา  012 012 อันนี้แท้ครับ

อีกเกมร์ คือ super man เกมร์นี้ทำคล้ายกับ batman Returns

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 30, 2010, 11:29:44 PM โดย schwrarzenegger » บันทึกการเข้า

subeng 
*

สมาชิกอันดับที่: 407

ขึ้นๆ ลงๆ ซ้าย ขวา ซ้าย ขวา บี เอ สตาร์ท

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2010, 12:16:06 AM »

เกมดีๆส่วมมากต้องลักลอบเล่นบนหัวโปร ตลับมันแพงเหลือเกินครับ ไม่ไหว 006

(รูปใช้มือถือถ่าย ไม่ชัดหรอก)

ไมจู-โอ (ราชาสัตว์)

(ขี้เกียจถ่ายแล้ว เอารูปจากเวปแล้วกัน)

*สังเกตุว่า Artwork จะประมาณเกมโป๊ในวินโด 95*
*มีสปอย*

เกมนี้เราเล่นเป็นเอเบล พ่อบ้านลูกหนึ่ง ก็ไม่ทราบว่าเรื่องราวเป็นมายังไง แต่สรุปคือลูกสาวกับเมีย แล้วก็แมวอีกตัวของเอเบลถูกปีศาจจับไป

กว่าจะเริ่มเกมเมียก็ตายไปเรียบร้อยแล้ว แต่ก็ยังกลายเป็นวิญญานคอยช่วยเอเบลอยู่

เอเบลร่างแรกจะเป็นมนุษย์อยู่ เวลาโจมตีจะเป็นการยิงปืน ชาร์จพลังจะปล่อยลูกบอลพลังจิตสีฟ้าๆออกมา ตัวเขียวๆที่บินอยู่ข้างหลังนั่นคือวิญญานเมียเอเบล เธอจะคอยช่วยโจมตีศัตรุ หรือถ้าเอเบลตายเธอจะสละชีวิตตัวเองแทนเราได้ 1 ครั้ง(ยกเว้นตกเหวตาย) แต่เธอจะหายไปด้วย แต่จะมีวิญญานของเธออยู่ในด่าน 4 กับ 6 ถ้าเก็บแล้วเธอจะกลับมาอีก

พอเล่นไปสักพัก เมื่อเอาชนะบอสด่าน 2 ได้ มันจะมีคริสตัลหลุดออกมา ถ้าเอเบลเก็บมาจะกลายร่างเป็นปีศาจได้ คริสตัลมี 3 สี ดังนั้นมีร่างปีศาจ 3 ร่าง แต่ละร่างจะอัพเกรดให้ทรงพลังยิ่งขึ้นได้อีก 3 ขั้น ที่เห็นในรูปข้างบนเป็นร่างปีศาจแบบที่ 1 ขั้นแรก เวลาโจมตีจะปล่อยพลังวงแหวนประจันทร์ ที่มีเสียง แห่วงๆๆๆๆ น่ารำคาญมาก ถ้าชาร์จพลังจะปล่อยพระจันทร์เสี้ยวดวงใหญ่ออกมา

แต่ถ้าเอเบลเก็บคริสตัลได้ทั้ง 3 สีโดยไม่ซ้ำกันเลยเอเบลจะได้เป็นร่างสุดยอด ร่างนี้ยิงพลังเป็นลูกไฟขนาดใหญ่ที่ทะลุทะลวงและรุนแรกมาก เรียกว่ายืนอยู่เฉยๆยิงแลกกับบอสสุดท้ายได้สบายๆเลย ถ้าชาร์จพลังจะปล่อยเป็น Magnetic Shock Waves แบบของ Magneto แต่ส่วนใหญ่จะไม่ได้ใช้เพราะท่ายิงธรรมดาก็รุนแรกจนไม่ต้องทำอย่างอื่นแล้ว

และถ้าเราจบเกมด้วย เอเบลในร่างนี้จะได้พบกับฉากจบแบบ..........

INCEST

ฉากจบแบบอินเซสในเกมซูปเปอร์แฟมิคอม ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อคนญี่ปุ่น....เขาทำได้

แต่ถ้าเราไม่ได้ร่างสุดยอดตอนจบเอเบลจะยิงลูกสาวตัวเองทิ้ง

*รูปแรกนั้น บอสด่าน 3 ตามเกมเรายังต้องเป็นร่างปีศาจธรรมดาขั้น 1 แต่ผมฝังสูตรในรอมให้เป็นร่างสุดยอดตั้งแต่แรกเลย เล่นง่ายดี 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2010, 12:29:08 AM โดย subeng » บันทึกการเข้า

LOL WAT x2
*

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2010, 12:23:24 AM »

ผมเล่นจบยังอธิบายไม่ได้ขนาดนี้เลยครับ เอาแต่ว่าเล่นจบ  555 เกมร์นี้คุ้นๆนะน่าจะมีน่าเล่น ๆๆครับ แต่มีสูตรก็รบกวนของหน่อยครับ   004 004 ว่างๆมีเกมร์ไรดีก็มาแลกเปลี่ยนครับ ตอนนี้ก็เล่นเกมร์เก่าๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2010, 12:26:06 AM โดย schwrarzenegger » บันทึกการเข้า

*

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2010, 02:22:21 AM »

วันนี้มาเสนอ การใช้งาน ของ FR402 ครับ ที่ต่างจากโปรทั้วไป บอกข้อดีก่อนแล้วกันครับ

ข้อดี เท่าที่ผมลอง

1 การโหลดแผ่น ไม่จำเป็นต้องเอาแผ่น 1 ใส่ก่อนก็ได้  ถ้าเกมร์มี 4 แผ่น โหลดแผ่นใหนก่อนก็ได้ให้ครบก็เล่นได้เลย (แต่ลองเกมร์ล่าสุดไม่ได้แฮะ)

2 แผ่นค้างเกิดอาการ เออเร่อ ให้กด a,b โหลดต่อได้ไม่ต้องเริ่มใหม่  โปรทั่วไป ถ้าa,b  จะเริ่มใหม่ทันที

3 เวลาเชฟเกมร์ภาษาไม่ต้องพิมพ์ชื่อเกมร์ก็ได้ เวลาเราโหลดถ้าไม่ใช่เกมร์ของมันจะมองไม่เห็นครับ

4 มี สูตรโกงเกมร์ที่แต่ต่างจากโปรทั้วไปคือ โกงในตลับบางตลับได้ เช่น finai fatasy 4,5 level 99  มีอีกหลายเกมร์ที่ลองครับ แล้วมีให้เลือกว่าจะความสามารถพิเศษแบบไหนเช่นเกมร์ desert strike ชีวิตอมตะ กระสุน น้ำมันไม่ หมด โปรทั่วไปได้เฉพาะกระสุน

5 ก็อปจากตลับ ลงแผ่นได้ หาเกมร์ ร็อกแมน x2 x3 มาลองอยู่ครับ ไม่รู้ได้ป่าว

เมนู

1 เลือกโหลดเกมร์ปกติ
2 โหลดแบบโกงครับ
3 เลือกโหลดเกมร์ปกติแบบตลับ
4 โหลดแบบโกงครับแบบตลับ
5 เชฟเกมร์
6 โหลดเกมร์
7 โหลดเกมร์จากตลับลง แผ่นดิส
8 เครื่องมือก็อบปี้ ลบ อื่นๆ

มาดูเล่นแล้วขำๆๆ โกงเกมร์ street 2  สำหรับมือใหม่เล่นผ่านแน่นอน ครับ  แค่กด R แล้วกดหน้า ก็จะกลายเป็นลูกพลังหมุนไปตำคู่ต่อสู่ ได้

ของเคนลูกสีแดง

กดหลัง x ลอยขึ้นนอกจอเลยเหาะได้

ทุกตัวกด a เป็นท่าไม้ตายใหญ่  พลังเตะหมุนไปได้ทุกที่เราบังคับ หน้า หลัง สุงต่ำ

ถ้าเล่นเอา กิว ชนะตลอด โดดไปแล้วใช่ลูกเตะ อะ มีเยอะมากท่าไม้ตาย

6 ข้อสุดท้าย ผมว่าเครื่องรุ่นนี้ออกแบบมาได้ดี แน่นมากเวลาเสียบโปรลงไป ทำให้โปรไม่เคลื่อนตัว และออกแบบได้สวยที่สุดของ super famicom ครับ

7 ใช้หม้อแปลงแค่ตัว เดียวครับ 10v 1.2 A    โหลด แผ่น AUTO ถ้าเราไม่กดเข้า เมนูครับ

แค่นี้ก่อนครับ ง่วงแล้ว 028 028 028
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2010, 02:41:30 AM โดย schwrarzenegger » บันทึกการเข้า

sarina256 
*

สมาชิกอันดับที่: 640

เจ๊โหดด.ถล่มจักรวาล.No.1

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2010, 02:28:49 AM »

วันนี้มาเสนอ การใช้งาน ของ FR402 ครับ ที่ต่างจากโปรทั้วไป บอกข้อดีก่อนแล้วกันครับ

ข้อดี เท่าที่ผมลอง

1 การโหลดแผ่น ไม่จำเป็นต้องเอาแผ่น 1 ใส่ก่อนก็ได้  ถ้าเกมร์มี 4 แผ่น โหลดแผ่นใหนก่อนก็ได้ให้ครบก็เล่นได้เลย (แต่ลองเกมร์ล่าสุดไม่ได้แฮะ)

2 แผ่นค้างเกิดอาการ เออเร่อ ให้กด a,b โหลดต่อได้ไม่ต้องเริ่มใหม่  โปรทั่วไป ถ้าa,b  จะเริ่มใหม่ทันที

3 เวลาเชฟเกมร์ภาษาไม่ต้องพิมพ์ชื่อเกมร์ก็ได้ เวลาเราโหลดถ้าไม่ใช่เกมร์ของมันจะมองไม่เห็นครับ

4 มี สูตรโกงเกมร์ที่แต่ต่างจากโปรทั้วไปคือ โกงในตลับบางตลับได้ เช่น finai fatasy 4,5 level 99  มีอีกหลายเกมร์ที่ลองครับ แล้วมีให้เลือกว่าจะความสามารถพิเศษแบบไหนเช่นเกมร์ desert strike ชีวิตอมตะ กระสุน น้ำมันไม่ หมด โปรทั่วไปได้เฉพาะกระสุน

5 ก็อปจากตลับ ลงแผ่นได้ หาเกมร์ ร็อกแมน x2 x3 มาลองอยู่ครับ ไม่รู้ได้ป่าว

เมนู

1 เลือกโหลดเกมร์ปกติ
2 โหลดแบบโกงครับ
3 เลือกโหลดเกมร์ปกติแบบตลับ
4 โหลดแบบโกงครับแบบตลับ
5 เชฟเกมร์
6 โหลดเกมร์
7 โหลดเกมร์จากตลับลง แผ่นดิส
8 เครื่องมือก็อบปี้ ลบ อื่นๆ

มาดูเล่นแล้วขำๆๆ โกงเกมร์ street 2  สำหรับมือใหม่เล่นผ่านแน่นอน ครับ  แค่กด R แล้วกดหน้า ก็จะกลายเป็นลูกพลังหมุนไปตำคู่ต่อสู่ ได้

ของเคนลูกสีแดง

กดหลัง x ลอยขึ้นนอกจอเลยเหาะได้

ทุกตัวกด a เป็นท่าไม้ตายใหญ่  พลังเตะหมุนไปได้ทุกที่เราบังคับ หน้า หลัง สุงต่ำ

ถ้าเล่นเอา กิว ชนะตลอด โดดไปแล้วใช่ลูกเตะ อะ มีเยอะมากท่าไม้ตาย

แค่นี้ก่อนครับ ง่วงแล้ว 028 028 028

ช่วยเอาไปแปะที่ กท หัวโปรพี่มลด้วยนะคะ พลีสสสสส มีประโยชน์มากๆๆๆๆๆ  เพิ่มข้อมูลของหัวโปรไปอีกขั้นนึง

ดีสุดยอด FR402  014

555 555 555

รับซ่อม และจำหน่ายเครื่องเล่นเกม ps3 ps4 psp vita 3ds wii wii-u xb360 xb-one   https://www.facebook.com/sarina.takahashi.9
big bite 
*

สมาชิกอันดับที่: 270

พิ้งกี้ นามสกุล ตุ้มปุ้ย ^_^

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2010, 01:48:00 PM »

โอ้วววว คนนี้ แหละ .... ที่จะต้องเป็น มือ 1 ในการ รีวิว เกมส์สนุก ไม่เกี่ยงว่า แท้ หรือ ก้อปปี้ ของ SFC ที่พวกเรารอคอยยยยยยยยยยยยย มา นานนน แสนนน นานนนน  005

สู้ๆ เด้อ คุณศักดา ..รอติดตามผลงานท่านเสมอ ครับ  014 014 014

janetera 
*

สมาชิกอันดับที่: 344

buckethead

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2010, 03:22:32 PM »

สุดยอดเลยครับ ตามมาอ่านด้วยอีกคนครับ

จอะคอยติดตามผลงานดีๆแบบนี้ ไปเรื่อยๆนะครับ

buckethead nottingham lace

subeng 
*

สมาชิกอันดับที่: 407

ขึ้นๆ ลงๆ ซ้าย ขวา ซ้าย ขวา บี เอ สตาร์ท

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2010, 03:33:42 PM »

^
^

อันนี้ผมเคยลองแล้วไม่ได้ครับ มันจะบอกว่าไม่พบชิพที่ต้องการ แล้วจะเล่นโดยไม่เห็นตัวละคร (เห็นแต่ฉากเลื่อนไปเลื่อนมา) 555

LOL WAT x2
หน้า: [1] 2 3 ... 13
  พิมพ์